
 

 

 

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU NOVEMBA, 2021 – APRILI, 2022, KWA MKOA WA RUKWA 
Umetolewa: 27/10/2021 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha mwezi Novemba, 2021 hadi mwezi Aprili, 2022; athari na 
ushauri kwa sekta mbalimbali katika mkoa wa Rukwa na wilaya zake: 
 
(I) Ngazi ya Mkoa 

 

 
Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa Mvua za Msimu (Novemba 2021 hadi Aprili, 2022) kwa mkoa wa Rukwa. (b) Ramani inayoonesha 

wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Rukwa. Angalizo: Wastani wa muda mrefu 

(miaka 30) wa mvua za mwezi Novemba hadi Aprili, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa. 

 

 

Dondoo 

• Kwa ujumla mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Rukwa. 

• Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya Novemba, 2022. 

• Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022. 

• Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika maeneo mengi katika msimu huu. 

 

Mvua za Msimu (Novemba 2021 hadi Aprili 2022) 

 

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya Mkoa wa Rukwa. Mvua 

zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Novemba, 2021 na kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022.  

 

Angalizo:  

Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za chini ya wastani hadi wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya mvua kubwa 

yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.  



 

 

 
(II) Ngazi ya Wilaya 

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 – APRILI, 2022) KWA WILAYA YA KALAMBO 
Umetolewa: 27/10/2021 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta 
za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kalambo 

 

Dondoo muhimu 

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Kalambo.  

o Mvua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Novemba, 2021.  

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa 

maji ya mvua. 

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 – Aprili, 2022) kwa 

wilaya ya Kalambo. 

 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 

 
 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 
 

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, 388 Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3, 

S.L.P. 3056, 16102Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8. 
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz 

(IMETHIBITISHWA – ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga) 
 

105A – 09/19 
 

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 – Aprili, 2022) kwa 
wilaya ya Kalambo 
 
Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Novemba, 2021. 

Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya 

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi 

ya Novemba-April kwa wilaya ya Kalambo ni milimita 900 hadi 930. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi, 2022. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo 

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao. 

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa mazao 

ya Samaki, malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

 

Ushauri 

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda 

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

o Wakulima na wafugaji wa Samaki wanashauriwa kutumia 

teknolojia ya uvunaji wa maji ya mvua. 

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo 

kupanda malisho na uhifadhi. 

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

http://www.meteo.go.tz/
mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/


 

 

 

(II) Ngazi ya Wilaya 

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 – APRILI, 2022) KWA WILAYA YA NKASI 
Umetolewa: 27/10/2021 

 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta 
za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Nkasi 

 

Dondoo muhimu 

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Nkasi.  

o Mvua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Novemba, 2021.  

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa 

maji ya mvua. 

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 – Aprili, 2022) kwa 

wilaya ya Nkasi. 

 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 

 
Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 

 
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, 388 Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3, 
S.L.P. 3056, 16102Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8. 

Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz 

(IMETHIBITISHWA – ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga) 
 

105A – 09/19 
 

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 – Aprili, 2022) kwa 
wilaya ya Nkasi 
 
Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Novemba, 2021. 

Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya 

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi 

ya Novemba-April kwa wilaya ya Nkasi ni milimita 880 hadi 960. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi, 2022. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo 

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao. 

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa mazao 

ya Samaki, malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

 

Ushauri 

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda 

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

o Wakulima na wafugaji wa Samaki wanashauriwa kutumia 

teknolojia ya uvunaji wa maji ya mvua. 

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo 

kupanda malisho na uhifadhi. 

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

http://www.meteo.go.tz/
mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/


 

 

  

(II) Ngazi ya Wilaya 

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 – APRILI, 2022) KWA WILAYA YA 
SUMBAWANGA 

Umetolewa: 27/10/2021 
 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta 
za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Sumbawanga 

 

Dondoo muhimu 

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika 

maeneo mengi ya wilaya ya Sumbawanga.  

o Mvua zitaanza wiki ya tatu ya mwezi Novemba, 2021.  

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022. 

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa 

maji ya mvua. 

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 – Aprili, 2022) kwa 

wilaya ya Sumbawanga. 

 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 
 

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, 388 Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3, 

S.L.P. 3056, 16102Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8. 
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz 

(IMETHIBITISHWA – ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga) 
 

105A – 09/19 
 

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 – Aprili, 2022) kwa 
wilaya ya Sumbawanga 
 
Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Novemba, 2021. 

Zitaisha: Wiki ya tatu ya mwezi Aprili, 2022. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya 

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi 

ya Novemba-April kwa wilaya ya Sumbawanga ni milimita 880 hadi 

920. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi, 2022. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 

virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi 

Matokeo 

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo 

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao. 

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa mazao 

ya Samaki, malisho na maji kwa ajili ya mifugo. 

 

Ushauri 

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda 

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu. 

o Wakulima na wafugaji wa Samaki wanashauriwa kutumia 

teknolojia ya uvunaji wa maji ya mvua. 

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo 

kupanda malisho na uhifadhi. 

http://www.meteo.go.tz/
mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

